ஏரோநாட்டிகல் சொசைட்டி ஆஃப் இந்தியாவின் 70 ஆம் பொதுக்கூட்டம் மற்றும் விண்வெளி & பாதுகாப்பு தொழில்நுட்பத்தின் சமீபத்திய மேம்பாடுகளைப் பற்றிய தேசிய மாநாடு

0
33


சென்னை, 21 பிப்ரவரி 2020: சென்னை ஹிந்துஸ்தான் இன்ஸ்டிட்யூட் ஆஃப் டெக்னாலஜி அண்ட் சைன்ஸ்(ஹெச்ஐடிஎஸ்) நிறுவனத்தில் 2020 பிப்ரவரி 21 – 22 நாட்களில் பிராந்திய விமான போக்குவரத்து வாய்ப்புகள் மற்றும் சவால்கள் பற்றிய ஏரோநாட்டிகல் சொசைட்டி ஆஃப் இந்தியாவின் 70 ஆம் பொதுக்கூட்டம் மற்றும் விண்வெளி & பாதுகாப்பு தொழில்நுட்பத்தின் சமீபத்திய மேம்பாடுகளைப் பற்றிய தேசிய மாநாடு நடைபெறும். இந்த அமர்வை தமிழ்நாட்டின் மேதகு ஆளுநர் திரு. பன்வாரிலால் புரோஹித் அவர்கள் தொடங்கிவைத்து உரையாற்றினார். இந்த இரண்டு நாள் மாநாட்டு நிகழ்வு விண்வெளித் துறையின் வணிக வல்லுநர்கள், விஞ்ஞானிகள், கல்வியாளர்கள், தொழிலதிபர்கள், ஆராய்ச்சியாளர்கள் மற்றும் மாணவர்களுக்கு அறிவுப் பகிர்வு மன்றமாக செயல்படும்.

என்ஐடிஐ ஆயோக்கின் உறுப்பினர் டாக்டர் வி.கே. சரஸ்வத், முன்னாள் இஸ்ரோ தலைவர் டாக்டர் ஏ.எஸ். கிரண் குமார், மற்றும் இஸ்ரோவின் தலைவர் டாக்டர் கே. சிவன் போன்ற இத்துறையின் முக்கிய உறுப்பினர்கள் பங்கேற்று கூட்டத்தில் சிறப்புரையாற்றியதோடு இந்த துறையில் குறிப்பிடத்தக்க நுண்ணறிவுகளைப் பகிர்ந்து கொண்டனர்.

ஏஇஎஸ்ஐயின் துணைத் தலைவர், அமைப்புக் குழுத் தலைவர் மற்றும் இந்துஸ்தான் குழும நிறுவனங்களின் இயக்குநர் மற்றும் தலைமை நிர்வாக அதிகாரியான டாக்டர் ஆனந்த் ஜேக்கப் வெர்கீஸ், கூறுகையில் “சென்னையில் முதல்முறையாக நடைபெறும் ஏஇஎஸ்ஐயின் இந்தப் பொதுக்கூட்டத்தில் இஸ்ரோ, டிஆர்டிஓ, எச்ஏஎல், என்ஏஎல், டிஜிசிஏ, இந்திய விமானப்படை, இந்திய கடற்படை, இந்திய விமான நிலைய ஆணையம், விமான நிறுவனங்கள் போன்ற அமைப்புகளிலிருந்து வந்த சுமார் 150 பிரதிநிதிகளுடன் சுமார் 500 க்கும் மேற்பட்ட பிரதிநிதிகள் கலந்து கொண்டனர்” என்றார்,

இந்த பொதுக்கூட்ட மாநாடு ஏஇஎஸ்ஐயின் துணைத் தலைவர் டாக்டர் ஆனந்த் ஜேக்கப் வர்கீஸ் அவர்களின் தலைமையில் ஏரோநாட்டிகல் சொசைட்டி ஆஃப் இந்தியா (ஏஇஎஸ்ஐ)வின் சென்னை கிளையால் ஏற்பாடு செய்யப்பட்டது. இது சுமார் 700 க்கும் மேற்பட்ட உறுப்பினர்களைக் கொண்ட பெருமையுடன் 6 தசாப்தங்களுக்கும் மேலாக செயல்பட்டு வரும் இந்த சமூகம் சென்னையில் உள்ள விண்வெளித் துறையின் மிகப்பெரிய தொழில்முறை சங்கங்களில் ஒன்றாகும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here