தி இந்தியன் பார்மசூட்டிக்கல்ஸ் காங்கிரஸ் சென்னையில் டிசம்பர் 20-22 நடைபெறுகிறது

0
144

சென்னை : இந்தியன் பார்மசூட்டிக்கல்ஸ் காங்கிரஸின் 71 வது பதிப்பு டிசம்பர் 20-22 வரை நடைபெற உள்ளது. சென்னையின் ஸ்ரீ ராமச்சந்திரா உயர்கல்வி மற்றும் ஆராய்ச்சி கல்வி நிறுவனத்தில் நடைபெறவுள்ள மூன்று நாள் வருடாந்திர நிகழ்வில் மருந்து தொழில், கல்வி, மருந்து ஒழுங்குமுறை துறைகளைச் சேர்ந்த சுமார் 10000 பிரதிநிதிகள் பங்கேற்பார்கள் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

பின்வரும் ஐந்து அமைப்புகளின் கூட்டணியான இந்தியன் பார்மசூட்டிக்கல்ஸ் காங்கிரஸ் (ஐபிசிஏ) ஏற்பாடு செய்த ஐபிசி: இந்திய மருந்தியல் பட்டதாரிகள் சங்கம் (ஐபிஜிஏ). இந்திய பார்மசூட்டிக்கல்ஸ் சங்கம் (ஐபிஏ), இந்திய மருந்து ஆசிரியர்கள் சங்கம் (ஏ‌பி‌டி‌ஐ), இந்திய மருத்துவமனை மருந்தாளுநர்கள் சங்கம் (ஐ‌எச்‌பி‌ஏ), மற்றும் அகில இந்திய டிரக் கண்ட்ரோல் அதிகாரிகளின் கூட்டமைப்பு (ஏ‌ஐ‌டி‌சி‌ஓ‌சி), ஆகியவை ஒவ்வொரு ஆண்டும் இந்த நிகழ்வை வழங்கும் வேறுபட்ட அமைப்புகள் ஆகும்.

இந்த ஆண்டின் ஐபிசியின் தீம் ‘ஹெல்த் கேர் சிஸ்டம்- ரெகுலேட்டர்களின் பங்கு’.ஏ‌ஐ‌டி‌சி‌ஓ‌சி பொதுச் செயலாளரும், 71 வது ஐபிசியின் தலைவருமான ரவி உதய் பாஸ்கர் ஒரு அறிக்கையில் கூறுகையில், “இந்திய சுகாதார அமைப்பை, குறிப்பாக இந்திய மருந்துகளை உலகளாவிய இடமாக மாற்றுவதில் மருந்து கட்டுப்பாட்டாளர்களின் பங்கு நன்கு பாராட்டப்படுகிறது. என்றார் மேலும் அவர், ஒரு நாட்டின் சுகாதாரத்தின் வளர்ச்சியும் செழிப்பும் தேசத்தால் நுகரப்படும் மருந்துகளின் தரம் மற்றும் செயல்திறனைப் பொறுத்தது, மேலும் இவை, மருந்து தயாரிப்பு வாழ்க்கைச் சுழற்சியை கட்டுப்பாட்டாளர்களால் கண்காணிப்பதைப் பொறுத்தது.” என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here